Demon Slayer: Kimetsu no Yaiba และ Promare ได้รับรางวัลอนิเมะยอดเยี่ยมจาก Newtype Anime

40
Demon-Slayer-Kimetsu-no-Yaiba_1_ซอร์ทเกมมิ่ง-Sortgaming

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ทางนิตยสาร Newtype รายเดือนในเครื่อ Kadokawa ประกาศผลอนิเมะที่ได้รับรางวัลของ Newtype Anime Awards 2018-2019 ภายในงาน Machi Asobi Vol 23 ซึ่งรางวัลนี้เป็นการเปิดให้โหวตอนิเมะที่ได้รับการออกอากาศทางทีวี และได้รับการเข้าฉายในโรงภาพยนตร์ที่ประเทศญี่ปุ่น ในระหว่างเดือนกรกฎาคม 2018 จนถึงเดือนเมษายน 2019

Best Work (ทีวีอนิเมะยอดเยี่ยม)

Demon-Slayer-Kimetsu-no-Yaiba-ซอร์ทเกมมิ่ง-Sortgaming

  1. Demon Slayer: Kimetsu no Yaiba
  2. Bungo Stray Dogs
  3. Banana Fish
  4. Sarazanmai
  5. PERSONA 5 the Animation
  6. WATATEN!: an Angel Flew Down to Me
  7. A Certain Magical Index III
  8. Attack on Titan season 3
  9. Sword Art Online: Alicization
  10. Kemurikusa

Best Work (ภาพยนตร์อนิเมะยอดเยี่ยม)

Promare-ซอร์ทเกมมิ่ง-Sortgaming

  1. Promare
  2. Fate/stay night: Heaven’s Feel II. lost butterfly
  3. Uta no Prince Sama Maji Love Kingdom
  4. Code Geass: Lelouch of the Re;surrection
  5. Weathering With You
  6. Re:ZERO -Starting Life in Another World- Memory Snow
  7. Psycho-Pass: Sinners of the System (all 3 films)
  8. Sound! Euphonium The Movie – Our Promise: A Brand New Day
  9. My Hero Academia: Two Heroes
  10. Rascal Does Not Dream of a Dreaming Girl

Best Work (ตัวละครชายยอดเยี่ยม)

Tanjirō-Kamado-ซอร์ทเกมมิ่ง-Sortgaming

  1. Tanjirō Kamado (Demon Slayer: Kimetsu no Yaiba)
  2. Ash Lynx (Banana Fish)
  3. Kirito (Sword Art Online: Alicization)
  4. Chūya Nakahara (Bungo Stray Dogs)
  5. Lelouch Lamperouge (Code Geass: Lelouch of the Re;surrection)
  6. Lio Fotia (Promare)
  7. Osamu Dazai (Bungo Stray Dogs)
  8. Galo Thymos (Promare)
  9. Wakaba (Kemurikusa)
  10. Shirō Emiya (Fate/stay night: Heaven’s Feel II. lost butterfly)

Best Work (ตัวละครหญิงยอดเยี่ยม)

Nezuko-Kamado-ซอร์ทเกมมิ่ง-Sortgaming

  1. Nezuko Kamado (Demon Slayer: Kimetsu no Yaiba)
  2. Sakura Matō (Fate/stay night: Heaven’s Feel II. lost butterfly)
  3. Kyōka Izumi (Bungo Stray Dogs)
  4. Asuna (Sword Art Online: Alicization)
  5. Saber (Fate/stay night: Heaven’s Feel II. lost butterfly)
  6. C.C. (Code Geass: Lelouch of the Re;surrection)
  7. Lucia Fex (Promare)
  8. Rin (Kemurikusa)
  9. Sakura Kinomoto (Cardcaptor Sakura: Clear Card)
  10. Alice Synthesis Thirty (Sword Art Online: Alicization)

มาสคอตยอดเยี่ยม

  • Best Mascot Character: Vinny (Promare)
  • Best Voice Actor: Natsuki Hanae
  • Best Voice Actress: Akari Kitō
  • Best Theme Song: “Gurenge” by LiSA (Demon Slayer: Kimetsu no Yaiba)
  • Best Soundtrack: Elements Garden (Uta no Prince Sama Maji Love Kingdom)
  • Best Director: Haruo Sotozaki (Demon Slayer: Kimetsu no Yaiba)
  • Best Screenplay: Kazuki Nakashima (Promare)
  • Best Character Design: Akira Matsushima, Miyuki Satō, Yōko Kajiyama, Mika Kikuchi,
  • original design: Koyoharu Gotouge (Demon Slayer: Kimetsu no Yaiba)
  • Best Mechanical and Prop Design: Shigeto Koyama (Promare)
  • Nogizaka46 Award: The Promised Neverland

ติดตามเราเพิ่มเติมได้ที่
facebook : 
SortGaming : ซอร์ตเกมมิ่ง
website : 
SortGaming : ซอร์ตเกมมิ่ง
youtube : 
SortGaming : ซอร์ตเกมมิ่ง
Twitter : 
SortGaming
Instagram : 
SortGaming

Facebook Comments